ประธาน (Chairman)

อธิการบดี (Rector)



อธิการบดีมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี

SUT Rector
รศ. ดร.วีระพงษ์  แพสุวรรณ
Assoc. Prof. Dr. weerapong  pairsuwan
e-mail : weerapongpair@sut.ac.th

กรรมการโดยตำแหน่ง (Ex Officio Members)

คณบดี (Deans)

สำนักวิชาวิทยาศาสตร์
Institute of Science
รศ. ดร.วรวัฒน์  มีวาสนา

Assoc. Prof. Dr. Worawat  Meevasana

e-mail : worawat@sut.ac.th



สำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม

Institute of Social Technology
รศ. ดร.วีรพงษ์  พลนิกรกิจ
Assoc. Prof. Dr. Weerapong   Polnigongit
e-mail : weerap@sut.ac.th



สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร

Institute of Agricultural Technology
ศ. ดร.หนึ่ง  เตียอำรุง
Prof. Dr.  Neung   Teaumroong

e-mail : neung@sut.ac.th



สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์

Institute of Engineering
รศ. ร.อ. ดร.กนต์ธร  ชำนิประศาสน์
Assoc. Prof. Capt. Dr. Kontorn  Chamniprasart
e-mail : kontorn@sut.ac.th



สำนักวิชาแพทยศาสตร์
Institute of  Medicine
ศ. นพ.สุกิจ  พันธุ์พิมานมาศ
Prof. Sukij  Panpimanmas, MD.
e-mail : sukijpan@sut.ac.th


 

สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์

Institute of Nursing
ผศ. ดร.รวมพร  คงกำเนิด
Asst. Prof. Dr. Roumporn  Konggumnerd
e-mail : roumporn@sut.ac.th 



สำนักวิชาทันตแพทยศาสตร์
Institute of Dentistry 
ผศ. ทพญ. ดร.ยุพิน  ส่งไพศาล
Asst. Prof. Dr.Yupin  Songpaisan
, MD.
e-mail : syupin@sut.ac.th


สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์
Institute of Public Health  
อ. ดร.ชลาลัย  หาญเจนลักษณ์
Dr. Chalalai  Hanchenlaksh 
e-mail : chalalai@sut.ac.th

 
ผู้อำนวยการ (Directors)


สถาบันวิจัยและพัฒนา

Institute of Research and Development
รศ. ดร.พีระพงษ์  อุฑารสกุล
Assoc. Prof. Dr. Peerapong  Uthansakul
e-mail : uthansakul@sut.ac.th



ศูนย์บรรณสารและสื่อการศึกษา
The Center for Library Resources and Educational Media
อ. ดร.ณัฏฐญา  เผือกผ่อง
Dr. Nattaya  Puakpong
e-mail : nattaya@sut.ac.th



ศูนย์เครื่องมือวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
The Center for Scientific and Technological Equipment
รศ. ดร.สาโรช  รุจิรวรรธน์
Assoc. Prof. Dr. Saroj  Rujirawat
e-mail : saroj@sut.ac.th



ศูนย์บริการการศึกษา
The Center for Educational Services
รศ. ดร.ยุพาพร  รักสกุลพิวัฒน์
Assoc. Prof. Dr. Yupaporn  Ruksakulpiwat
e-mail : yupa@sut.ac.th

 

ศูนย์คอมพิวเตอร์

The Center for Computer Services
ศ. ดร.สุขสันติ์  หอพิบูลสุข
Prof. Dr. Suksun  Horpibulsuk
e-mail : suksun@sut.ac.th 




ศูนย์กิจการนานาชาติ

Institute of Center for International Affairs
รศ. ดร.สิริโชค  จึงถาวรรณ
Assoc. Prof. Dr. Sirichok  Jungthawan
e-mail : sirichok@sut.ac.th



ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา

The Center for Innovation and Education Technology
ผศ. ดร.ขรรค์ชัย  โกศลทองกี่
Asst. Dr. Khanchai  Khosonthongkee
e-mail :khanchai@sut.ac.th

ศูนย์สหกิจศึกษาและพัฒนาอาชีพ
The Center for Cooperative Education and Career Development
ผศ. ดร.อาทิตย์  คูณศรีสุข (รักษาการแทน)
Asst. Prof. Dr. Atit  Koonsrisuk
e-mail :atit@sut.ac.th



เทคโนธานี

Technopolis
ผศ. ดร.ปภากร  พิทยชวาล (
รักษาการแทน)
Asst. Prof. Dr. Paphakorn  Pitayachaval
e-mail :paphakorn@sut.ac.th



ศูนย์นวัตกรรมและเทคโนโลยีการศึกษา

The Center for Innovation and Education Technology
อ. ดร.ขรรค์ชัย  โกศลทองกี่
Dr. Khanchai  Khosonthongkee
e-mail :khanchai@sut.ac.th




ศูนย์อนุรักษ์พันธุกรรมพืช อันเนื่องมาจากพระราชดำริ
สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.)
Plant Genetic Conservation Project Under the Royal Initiation
of Her Royal Highness
Princess Maha Chakri Sirindhorn (RSPG) 
ผศ. ดร.วีรชัย
  อาจหาญ (รักษาการแทน)
Asst. Prof. Weerachai  Arjharn
e-mail : arjharh@sut.ac.th


 

 



ศาสตราจารย์ (Professors)



ศ.เกียรติคุณ ดร.นันทกร  บุญเกิด

Prof. Emeritus Dr. Nantakorn  Boonkerd
e-mail : nantakon@sut.ac.th



ศ. ดร.กฤษณะ  สาคริก

Prof. Dr. Kritsana   Sagarik
e-mail : kritsana@sut.ac.th



ศ.
ดร.เซอร์เก  วี. เมเลชโก
Prof. Dr.
Serguei  Meleschko
e-mail : sergey@sut.ac.th


ศ. ดร.ยูโวโน  วิดจายา
Prof. Dr.
Joewono  Widjaja
e-mail : laser@sut.ac.th
 

ศ. ดร.ยูแป็ง  แยน
Prof. Dr. Yupeng  Yan
e-mail : yupeng@sut.ac.th


ศ. ดร.ชัยยศ  ตั้งสถิตย์กุลชัย
Prof. Dr. Chaiyot   Tangsathitkulchai
e-mail : chaiyot@sut.ac.th

 


ศ. ดร.จตุพร  วิทยาคุณ
Prof. Dr. Jatuporn  Wittayakun

e-mail : jatuporn@sut.ac.th


ศ. ดร.สันติ  แม้นศิริ

Prof. Dr. Santi  Maensiri

e-mail : santimaensiri@sut.ac.th

ศ. ดร.สุขสันติ์  หอพิบูลสุข
Prof. Dr. Suksun   Horpibulsuk

e-mail : suksun@sut.ac.th



ศ. ดร.เจมส์  เกตุทัต-คาร์นส์
Prof. Dr. James  R.Ketudat-Cairns
e-mail : cairns@sut.ac.th

ศ. ดร.ปิยะดา  อลิฌาณ์ ตันตสวัสดิ์
Prof. Dr. Piyada  Alisha Tantasawat

e-mail : piyada@sut.ac.th


ศ. ดร.กิตติเทพ  เฟื่องขจร
Prof. Dr. Kittitep  Fuenkajorn

e-mail : kittitep@sut.ac.th

ศ. ดร.หนึ่ง  เตียอำรุง
Prof. Dr. Neung  Teaumroong

e-mail : neung@sut.ac.th




ศ. ภกญ. ดร.มณฑารพ  ยมาภัย
Prof. Dr. Montarop  Yamabhai

e-mail : montarop@sut.ac.th



ศ. ดร.ยุพาพร  ไชยสีหา

Prof. Dr. Yupaporn  Chaiseha

e-mail : yupaporn@sut.ac.th

ศ. ดร.วิภา  สุจินต์
Prof. Dr. Wipa  Suginta

e-mail : wipa@sut.ac.th

ศ. ดร.วัฒนวงศ์  รัตนวราห
Prof. Dr. Vatanavongs  Ratanavaraha

e-mail : vatanavongs@sut.ac.th

 

กรรมการจากคณาจารย์ (Members from the Faculty)

สำนักวิชาวิทยาศาสตร์ (Institute of Science)



รศ. ดร.ทรงกต  ทศานนท์  

Assoc. Prof. Dr. Songkot  Dasananda 
e-mail : songkot@sut.ac.th
 

รศ. ดร.ระพี 
อูทเคอ
Assoc. Prof. Dr. Rapee  Utke
e-mail : rapee.g@sut.ac.th



ผศ. ดร.เจษฎา  ตัณฑนุช

Asst. Prof. Dr. Jessada  Tanthanuch 
e-mail : jessada@sut.ac.th
สำนักวิชาเทคโนโลยีสังคม (Institute of Social Technology)

 

ผศ. ดร.จิติมนต์  อั่งสกุล

Asst. Prof. Dr. Jitimon  Angskun
e-mail : jitimon@sut.ac.th

  

อ. ดร.สิรินทร  ศรีโพธิ์

Dr. Sirinthorn  Seepho
e-mail : sirin@sut.ac.th



อ.รัชฎาพร  วิสุทธากร

Mrs. Ruchdaporn   Wisutthakorn
e-mail : ruchda@sut.ac.th

สำนักวิชาเทคโนโลยีการเกษตร (Institute of Agricultural Technology)



รศ. ดร.จิรวัฒน์  ยงสวัสดิกุล

Assoc. Prof. Dr. Jirawat  Yongsawatkul
e-mail : jirawat@sut.ac.th


รศ. ดร.มารินา  เกตุทัต-คาร์นส์

Assoc. Prof. Dr. Mariena  Ketudat-Cairns
e-mail : ketudat@sut.ac.th

 

ผศ. ดร.ฐิติพร  มะชิโกวา
Asst. Prof. Dr. Thitiporn  Machikowa
e-mail : machiko@sut.ac.th


สำนักวิชาวิศวกรรมศาสตร์ (Institute of Engineering)



รศ. ดร.ฉัตรชัย  โชติษฐยางกูร
Assoc. Prof. Dr. Chatchai  Jothityangkoon
e-mail : cjothit@sut.ac.th


รศ. ดร.จิระพล  ศรีเสริฐผล
Assoc. Prof. Dr. Jiraphon  Srisertpol
e-mail : jiraphon@sut.ac.th



ผศ. ดร.บุญเรือง  มะรังศรี

Asst. Prof. Dr. Boonruang  Marungsri
e-mail : bmshvee@sut.ac.th


สำนักวิชาแพทยศาสตร์ (Institute of Medicine)


ผศ. พญ.นพร  อึ้งอาภรณ์
Asst. Prof. Napron  Uengarporn, MD.
e-mail : naporn@sut.ac.th



ผศ. พญ.พักตร์วิมล   ศุภลักษณศึกษากร

Asst. Prof. Pakwimon  Subhaluksuksakorn, MD.
e-mail : pakwimon@sut.ac.th



ผศ. นพ.สราวุธ  สุขสุผิว

Asst. Prof. Sarawut  Suksupiw, MD.
e-mail : ssarawut@sut.ac.th

สำนักวิชาพยาบาลศาสตร์ (Institute of  Nursing)



ผศ. ดร.จันทกานต์    กาญจนเวทางค์

Asst. Prof. Dr. Jantakan   Kanjanawetang
e-mail : jantakank@sut.ac.th


ผศ. ดร.นฤมล   สิงห์ดง

Asst. Prof. Dr. Naruemol  Singha-Dong 
e-mail : naruemol@sut.ac.th



ผศ. ดร.วันทนา  ถิ่นกาญจน์

Asst. Prof. Dr. Wantana  Thinganjana 
e-mail : thingan@sut.ac.th

 
สำนักวิชาสาธารณสุขศาสตร์ (Institute of Public Health)



ผศ. ดร.สิราภรณ์  โพธิวิชยานนท์์

Asst. Prof. Dr. Sirapron   Potivichayanon
e-mail : siraporn@sut.ac.th


อ. ดร.พงษ์สิทธิ์  บุญรักษา

Dr. Pongsit   Boonraksa
e-mail : pongsitb@sut.ac.th



ฝ่ายเลขานุการ (Secretaries)

เลขานุการสภาวิชาการ (Secretaries)
 
 
 



รองอธิการบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนาความเป็นสากล

Vice Rector for Academic Affairs
and Internationalization
ศ. ดร.สันติ  แม้นศิริ
Prof. Dr. Santi  Maensiri

e-mail : santimaensiri@sut.ac.th

 
 

ผู้ช่วยเลขานุการสภาวิชาการ (Assistance  Secretaries)
 



รองอธิการบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา
และศิษย์เก่าสัมพันธ์
Vice Rector for Student Affairs and Alumni Engagement
ผศ. ดร.วิทธวัช  โมฬี
Asst. Prof. Dr. Wittawat  Molee
e-mail : wittawat@sut.ac.th

 


ผู้ช่วยอธิการบดีด้านพัฒนาหลักสูตร
และประกันคุณภาพการศึกษา

Assistant Rector for Quality Assurance in Education and Internationalization
ผศ. พญ.นพร  อึ้งอาภรณ์
Asst. Prof. Naporn  Uengarporn, MD.
e-mail : naporn@sut.ac.th





      HomePage
กลับสู่หน้าหลัก

 รายงานประจำปี รายนามกรรมการสภาวิชาการ 


ปรับปรุงข้อมูลล่าสุด ณ วันที่ 14 มีนาคม 2562

 รายงานประจำปี ประกาศ มทส. เรื่อง ผลการเลือกกรรมการสภาวิชาการ มทส.
   
ประเภทคณาจารย์ประจำสำนักวิชา
 รายงานประจำปี
คำสั่งแต่งตั้งคณะทำงานเพื่อกลั่นกรอง
     
วาระการประชุมสภาวิชาการ  

 รายงานประจำปี คำสั่งแต่งตั้งเลขานุการสภาวิชาการ และ
    ผู้ช่วยเลขานุการสภาวิชาการ